India

Mai Matsayin Indiya
India

Indiya kasa ce da ke kunshe da duniyoyi na musamman a cikinta - tun daga masu haske, na sufi, da wayewar kai har zuwa cunkoson jama'a, abin da ya rage kawai zai kasance dumin jama'a. To, da kuma abinci.

Indiya ita ce kasa ta 2 mafi yawan jama'a a duniya, kuma kamar yadda yake a kowane wuri mai fiye da a biliyan mutane, za a sami lokacin firgita ga kowane matafiyi. Amma, kada ku yi kuskure - babu wani wuri kamar Indiya:

Capital City: New Delhi

Harshe: akwai 23 Harsunan hukuma a Indiya, duka shaida ga bambance-bambance da zurfin mutane. Yawancin jama'a suna magana da yaruka da yawa, gami da masu magana da Ingilishi sama da miliyan 125 da masu magana da Faransanci miliyan 75.

Currency: Rufin Indiya (INR). A halin yanzu, Ruppe yana kan 64 zuwa 1 USD.

Ƙarfin wuta: A Indiya ma'aunin wutar lantarki na nau'in C, D da M. Ma'aunin wutar lantarki shine 230 V kuma daidaitaccen mitar shine 50 Hz

Laifi & Tsaro: Yin magana gabaɗaya, haɗari ɗaya tilo ga masu yawon buɗe ido na gama gari shine babban cunkoso a manyan birane. Babban “haɗari” anan yana wanzuwa ta hanyar saɓanin ƙa'idodin hanya, rickhaws, motoci, da tituna waɗanda ke cike da mutane ba tare da katsewa ba. Wannan shine, kuma ya kasance, kawai damuwa ta farko ga maza. Ba a san Indiya da gaske a matsayin wurin da mutum zai ji tsoro don kare lafiyarsa a wasu ƙasashe ba.

Mata, duk da haka, sun ɗan bambanta. Gaskiya ne cewa akwai mafi girman juriya ga ƙin yarda da mata, don haka matafiya mata kawai a Indiya za su buƙaci yin hakan da hankali. Kada ku zo cikin sababbin birane da dare, kuyi aikin gida, yin ado da kyau, kuma koyaushe ku san inda kuke zama da kuma yuwuwar barazanar. Amma duk da haka, wannan ya kasance da farko barazanar da ke tattare da manyan biranen, kuma idan aka ci gaba da tafiya Kudu a cikin ƙasar, ƙasar ba ta da cunkoson jama'a, yayin da ƙasar ke buɗewa, kuma za ku sami kanku a cikin kyakkyawan yanki mai aminci.

Lambar gaggawa: 112